ช่วงเช้า วันที่ 25 ก.ค. 66 ที่ผ่านมา นายอำนวย ใจลังก๋า นายกองค์การบริหารส่วนตำบลเสริมขวา มอบหมายให้งานกู้ชีพ กู้ภัยอบต.เสริมขวา นำโดย จ่าสิบเอกอดุลย์ อุดสร้อย จพ. ป้องกันฯ นางสาวทัศนาวลัย วันสาร จพ.สาธารณสุข เเละ นายฉัตรดนัย ลาดมา ผู้ช่วยสาธารณสุข ร่วมตรวจสอบเหตุผู้เสียชีวิตจากการจมน้ำสระประจำหมู่บ้าน บ้านปงแพ่ง ม.2 ต.เสริมขวา อ.เสริมงาม ตามที่ได้รับแจ้งจากผู้นำชุมชน กู้ชีพกู้ภัยเสริมขวาจึงออกตรวจสอบเหตุดังกล่าว
ในที่เกิดเหตุ พบผู้เสียชีวิตจมน้ำอยู่บริเวณขอบสระทิศตะวันออก สภาพคว่ำหน้า เป็นเพศชาย จำนวน 1 ราย อายุ 59 ปี กู้ภัยเสริมขวา นำศพผู้เสียชีวิตขึ้นจากสระ และประสาน ร้อยเวรสอบสวน สภ.เสริมงาม ตรวจสอบ ก่อนนำศพผู้เสียชีวิตส่ง รพ.เสริมงาม เพื่อให้แพทย์ชันสูตรพลิกศพ
เบื้องต้นผู้เสียชีวิตมีโรคประจำตัวคือลมชัก คาดว่าขณะลงน้ำหาปลาคงเกิดอาการลมชักเป็นเหตุให้จมน้ำเสียชีวิตดังกล่าว ญาติไม่ติดใจในการเสียชีวิต จึงนำศพส่งให้ญาติดำเนินการตามประเพณีต่อไป
Cr.กู้ชีพกู้ภัยเสริมขวา
0 ความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น