นักศึกษาวิทยาลัยอาชีวศึกษาลำปาง คว้ารางวัลชนะเลิศสิ่งประดิษฐ์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีอาหาร ผลงาน “เครื่องดื่มเยลลี่ข้าวไรซ์เบอร์รี่ผสมเม็ดบีดส์จุลินทรีย์โพรไบโอติก” จากการประกวด”สุดยอดนวัตกรรมอาชีวศึกษา” การประกวดสิ่งประดิษฐ์ของคนรุ่นใหม่ ระดับภาค ภาคเหนือ ประจำปีการศึกษา 2566 ได้เป็นตัวแทนเข้าสู่การประกวดในระดับชาติ โดย ดร.ยุภาภรณ์ เทพจันทร์ ผู้อำนวยการวิทยาลัยอาชีวศึกษาลำปาง มอบหมายให้ ครูนภษร จุ้ยอินทร์ และครูวิมลรัตน์ ใจคำ ครูผู้ควบคุมนำ น.ส.พรศร มิ่งเชื้อ, น.ส.ธาริการ์ อินทิยะ, น.ส.วรัญชิดา สุพรรณ และคณะ ระดับ ปวส. เข้าร่วมประกวดระหว่างวันที่ 9-11 มกราคม 2567 ณ สำนักงานวัฒนธรรมจังหวัดน่าน จัดโดย สำนักงานอาชีวศึกษาจังหวัดน่าน
![](https://img2.pic.in.th/pic/coverwebf0d5f2d3e1e95d47.jpeg)
![](https://img2.pic.in.th/pic/22e1bc9bf04787e9e6.jpeg)
![](https://img5.pic.in.th/file/secure-sv1/dc0de7812520d059f5e528d28199f887.jpeg)
วันพฤหัสบดีที่ 11 มกราคม พ.ศ. 2567
Home »
ข่าวหน้าหนึ่ง
» อาชีวศึกษาลำปาง คว้ารางวัลชนะเลิศสุดยอดนวัตกรรมอาชีวศึกษา ระดับภาคเหนือ ผลงาน “เครื่องดื่มเยลลี่ข้าวไรซ์เบอร์รี่ผสมเม็ดบีดส์จุลินทรีย์โพรไบโอติก”
0 ความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น