เมื่อเวลาประมาณ 06.00 น. วันที่ 5 มิ.ย.67 เจ้าหน้าที่ตำรวจ สภ.เกาะคารับแจ้งว่า มีคนกระโดดน้ำ แม่น้ำวังบริเวณท้ายฝายบ้านหนองจอก หมู่ 4 ต.ท่าผา อ.เกาะคา จึงรีบประสานขอสนับสนุนชุดประดาน้ำ นทีลำปาง สมาคมกู้ภัยนครลำปาง สมาคมกู้ภัยเกาะคา สมาคมกู้ภัยลำปางฯ จุดเถิน สนับสนุนค้นหาผู้สูญหาย
เบื้องต้นทราบว่าเป็นหญิง อายุประมาณ 20 ปี ชาว จ.แพร่ โดยริมฝั่งพบรองเท้าแตะสีขาวถอดวางอยู่ 1คู่ สอบถามเหตุการณ์ทราบว่า ช่วงเช้ามืดหญิงสาวได้ทะเลาะกับแฟนหนุ่ม จากนั้นได้เดินมาตามถนนและลงไปจุดหน้าฝายดังกล่าว แฟนหนุ่มตามมาก็เห็นว่าฝ่ายหญิงกระโดดลงแม่น้ำไปแล้วต่อหน้าต่อตา จึงรีบไปแจ้งผู้ใหญ่บ้านทราบ
ขณะที่ นายนรินทร์ กรีอินทอง ผู้ใหญ่บ้านหนองจอก หมู่ 4 ได้ตรวจสอบกล้องวงจรปิด พบว่าช่วงเวลาประมาณ 04.20 น. เห็นผู้หญิงเดินผ่านกล้องบริเวณสวนสาธารณะ ผ่านไปประมาณ 5 นาที เห็นผู้ชายเดินตามมา แต่ไม่ได้เห็นเหตุการณ์อื่นๆ ทางแฟนหนุ่มยอมรับว่ามีปากเสียงและลงไม้ลงมือกัน ก่อนที่หญิงสาวจะกระโดดน้ำ จึงแจ้งเจ้าหน้าที่เข้าค้นหาดังกล่าว
การค้นหาค่อนข้างลำบาก เนื่องจากเป็นจุดน้ำลึกและไหลเชี่ยว เจ้าหน้าที่ต้องใช้ความระมัดระวังอย่างมาก จนขณะนี้ยังไม่พบร่างผู้สูญหายแต่อย่างใด หากมีความคืบหน้าจะรายงานให้ทราบอีกครั้ง
0 ความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น