![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgwa3VI0_u6Mgrfhv7_zW6geNdOB21NFxwUPzJQlyrG_eOH_5TAoVT0CeNwEBK5H3ZI2KJy6YTQS0ZMiDKEQLkBvi2sUr0Rdngy4pr8RjNvzhSOgaQ9hEIN82a04BzQIZ-ewU6iJ4hTjj8/s640/02.jpg)
เมื่อวันที่ 8 กรกฎาคม 2561 ผู้ช่วยศาสตราจารย์.ดร.ไกรสีห์ พิสิษฐ์กุล ผู้ช่วยศาสตราจารย์จรูญ สินทวีวรกุล ผู้ช่วศาสตราจารย์ วีระ อินทร์นารี อาจารย์กร จันทรวิโรจน์ และอาจารย์วัลจิลีน จันทรวิโรจน์ รับมอบเครื่อง Shedder บดอัดวัสดุเหลือใช้การเกษตร ลดการเผา ลดการสร้างมลพิษจากควัน และนำไปใช้ผลิตปุ๋ยชีวภาพให้เกษตรกร จำนวน 21 เครื่อง จากคุณอนุศิษฐ์ ภูวเศรษฐ์ อดีตผู้ว่าการภาค โรตารีสากล ในพิธีสถาปนาคณะกรรมการโรตารีภาค 3360 ใน 5 สโมสรในลำปาง เพื่อนำไปถ่ายทอดเทคโนโลยีการผลิตปุ๋ยสู่ชุมชนเครื่อง Shedder บดอัดวัสดุเหลือใช้การเกษตรดังกล่าวเป็นโครงการในความร่วมมือทางวิชาการระหว่างสโมสรโรตารีลำปางและมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลล้านนา ลำปาง โอกาสนี้อาจารย์กร จันทรวิโรจน์ หัวหน้าสาขาบริหารธุรกิจคณะบริหารธุรกิจและศิลปศาสตร์ ได้รับการแต่งตั้งให้ดำรงตำแหน่งนายกสโมสรโรตารีลำปาง ปี 2561-2562
(หนังสือพิมพิ์ลานนาโพสต์ ฉบับที่ 1188 วันที่ 20 - 26 กรกฎาคม 2561)
0 ความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น