หลังจาก พ.ต.อ.สิทธิศักดิ์ สิงห์ทองลา ผกก. สภ.แม่ทะ ลำปางพร้อมพนักงานสอบสวนสภ.แม่ทะ พร้อมชุดสืบสวน ภ.จว.ลำปาง สืบสวน สภ.แม่ทะ นำตัวนายชัยวัฒน์ หรือวัฒน์ บุญการินทร์ อายุ 44 ปี อยู่บ้านเลขที่ 144/2 ม.7 ต.แม่ทะ อ.แม่ทะ จ.ลำปาง ผู้ต้องหาฆ่าโหดนายเบน อายุ 17ปี หนุ่มลูกครึ่งไทย-อังกฤษ ชาวอ.สบปราบ จ.ลำปาง ไปทำแผนประกอบคำสารภาพที่เกิดเหตุบริเวณป่าละเมาะข้างถนน สายแม่ทาน -สบปราบ หมู่ 9 ต.สันดอนแก้ว อ.แม่ทะ จ.ลำปาง
ความคืบหน้าล่าสุดพนักงานสอบสวน สภ.แม่ทะ
ได้นำตัวนายชัยวัฒน์ หรือวัฒน์ ไปฝากขังที่ศาล และเจ้าหน้าที่ราชทัณฑ์ได้รับตัวเข้าไปฝากขังที่เรือนจำกลางลำปาง
และเพื่อรอดำเนินคดีตามกฏหมายในข้อหา"ฆ่าผู้อื่น และซ่อนเร้นศพ
ย้ายหรือทำลายศพเพื่อปิดบังการเกิด การตายหรือเหตุแห่งการตาย "
ส่วน ความคืบหน้าของน.ส.ปิงปอง
ทางเจ้าหน้าที่ตำรวจกก.สส.ภ.จว.ลำปาง โดยพ.ต.อ ปริญญา ชัยเววา ผกก.กก.สส.ฯ
ได้เรียกประชุมเจ้าหน้าที่ชุดสืบสวน
เพื่อออกติดตามหาตัวนางสาวโดยออกสืบสวนหาข่าวเบาะแสจากกลุ่มเพื่อนคนรู้จักของน้องปิงปอง
หาเบาะแสตาม โรงแรม ที่พัก บ้านเช่า ต่างๆ เบื้องต้นยังไม่ทราบเบาะแสแต่อย่างใด
แต่อย่างไรก็ตามผู้สื่อรายงานว่า ขณะนี้พ่อของน้องปิงปองไก้เดินทางกลับมาจากต่างประเทศมาถึงบ้านเกิดที่อำเภอสบปราบ
จังหวัดลำปาง เพื่อติดตามคดีและตามหาตัวลูกสาวแล้ว
![]() |
ยังไม่พบน้องปิงปอง |
0 ความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น