วันที่ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2566 เวลา 09.00 น. นายสัตวแพทย์ศร ธีปฏิมากร ปศุสัตว์จังหวัดลำปาง บูรณาการร่วมกับด่านกักกันสัตว์ลำปาง สํานักงานเกษตรและสหกรณ์จังหวัดลำปาง สํานักงานเกษตรจังหวัดลําปาง สำนักงานประมงจังหวัดลำปาง กอ.รมน.จังหวัดลำปางและตำรวจภูธรจังหวัดลำปาง ดำเนินการตรวจสอบห้องเย็นตามนโยบายกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ในการขับเคลื่อนยุทธการปราบปรามการลักลอบนำเข้าและส่งออกสินค้าเกษตรที่ผิดกฎหมาย ในพื้นที่อำเภอเมืองลำปาง จำนวน 3 แห่ง ได้แก่
1. สมชายซีฟู้ด
2. แม็คโคร ลำปาง
3. บริษัท ซีพีเอฟ (ประเทศไทย) จำกัด (มหาชน) ลำปาง
ผลการตรวจสอบ ไม่พบการกระทำที่ผิดกฎหมาย ทั้งนี้ได้ให้คำแนะนำและกำชับผู้ประกอบการให้ปฏิบัติตามระเบียบกฎหมายอย่างเคร่งครัด
ศูนย์อำนวยการเฉพาะกิจปราบปรามสินค้าปศุสัตว์ผิดกฎหมาย กรมปศุสัตว์ กระทรวงเกษตรและสหกรณ์ สายด่วน 063-225 -6888 หรือ Application DLD 4.0 ตลอดเวลา 24 ชั่วโมง
“ครอบครัวปศุสัตว์ลำปาง ยินดีรับใช้ เต็มใจบริการ"
ภาพ/ข่าว สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดลำปาง
0 ความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น