เมื่อเวลาประมาณ 12.30 น.วันที่ 27 ธ.ค.66 ที่อาคารนิติเวช โรงพยาบาลลำปาง นายชัชวาลย์ ฉายะบุตร ผู้ว่าราชการจังหวัดลำปาง พร้อมด้วยนายสมจิตร จุลเจริญ นายอำเภองาว นางสาวเบญจมาส วงศ์มณีวรรณ รองผู้อำนวยการฝ่ายการพยาบาล ร่วมเคารพศพ พร้อมส่งร่างของนายพิสิทธิ์ สิทธิชุม สมาชิกอาสาสมัครรักษาดินแดน อ.งาว ซึ่งเสียชีวิตจากเหตุคนร้ายคลั่งยาเสพติดก่อเหตุแทงในขณะที่ปฏิบัติหน้าที่ กลับไปประกอบพิธีทางศาสนาที่บ้านเกิด ในพื้นที่ อ.งาว โดยมีภรรยาของนายพิสิทธิ์ และญาติพี่น้อง มารอรับร่างไร้วิญญาณของสามีด้วยความโศกเศร้า
ทางผู้ว่าราชการจังหวัดลำปาง ได้กล่าวแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้ง
มอบเงินจำนวนหนึ่งช่วยเหลือ และเป็นกำลังใจให้แก่ครอบครัวผู้สูญเสีย
ทั้งนี้ นายอนุทิน ชาญวีรกุล รัฐมนตรีว่าการกระทรวงมหาดไทย มีกำหนดการเดินทางมาร่วมเคารพศพของนายพิสิทธิ์
สิทธิชุม ซึ่งเดินทางมาถึงสนามบิน จ.ลำปาง เวลา 15.00
น. จากนั้นได้เดินทางต่อไปยัง อ.งาว เพื่อร่วมแสดงความเสียใจแก่ครอบครัว
และสร้างขวัญกำลังให้แก่เจ้าหน้าที่ผู้ปฏิบัติงาน
ภาพ โรงพยาบาลลำปาง
0 ความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น