![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgHGZdqZYhLYTcXw2EGKcWg6jU-FIGayXB1xqoCcVpm5DC32rz7udQbZ0r_fwkuF93M45WsaZS8rsRN_UZyg9hzW54_XJERDLGAgARv5M_LV02GxdescsrEJy_-wP6QNyxIGRhlt10U/s640/biz1075.jpg)
เพราะชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ สงวนและนพพร สีธรรมใจ คู่สามี-ภรรยาที่รักสุขภาพ จึงลงมือปลูกผักไว้กินเอง แม้บ้านจะมีพื้นที่อยู่เพียงน้อยนิด แต่ทั้งสองก็ไม่ละความพยายาม เริ่มจากผักในกระถางริมรั้วไล่ลามไปจนถึงระเบียงชั้นสอง กระทั่งถึงวันที่มีสมาชิกครอบครัวเพิ่มขึ้น ทั้งสองคนจึงเริ่มจริงจังกับการปลูกผักมากขึ้น เพราะอยากให้ลูกๆรักการกินผัก พร้อมกับเรียนรู้ที่จะปลูกเองด้วยครอบครัวสีธรรมใจช่วยกันปรุงดิน ผสมปุ๋ย แต่ก็เริ่มท้อกับการถางหญ้า พรวนดิน ทั้งยังต้องสู้รบกับบรรดาศัตรูพืชอย่างแมลงและหอยทาก สงวนเริ่มตระหนักแล้วว่า การปลูกพืชในดินนั้นมีข้อจำกัดมากมาย จึงเริ่มหาข้อมูลเกี่ยวกับการปลูกพืชแบบไฮโดรโพนิกส์
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh6IjLHWc92NLHAkqAEc1AhBXkpHjMQKELiOwjyxusDcUDckimogV4CnucCTJaD_LMPyaaniXSe9YO_lHDV0U0xgfO8ITXtmLF-bwolm18mnxYgiwXcwqYFJ0JRy8vYANuCZs-YQSAi/s200/1800332_859051014128012_4180569034390706033_n.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhUThEkg-mkKppYnIdg2l9lbXqB56hpnNtBMTK0v11aICHAD6bQdWoGp_qRYYCQI888lQqKpnfrpLVVyA5yuDrPkJyGQlOSxe6Sz-jCRfIE3Nf7FnII05R5mzeOHrZsJTwdr8hTS0BQ/s200/12122720_1059827364050375_5943385083585618954_n.jpg)
“เราได้ความรู้เกี่ยวกับการปลูกผักแบบปลอดภัยจริง ๆจาก รศ.ดร.อานัฐ ตันโช ซึ่งทำงานกับโครงการหลวง ได้เรียนรู้เรื่องสูตรปุ๋ยและเมล็ดพันธุ์ของโครงการหลวงที่ปลอดสารพิษ ทำให้มั่นใจจริงๆว่า ผักจะไม่มีสารตกค้างแน่นอน” นพพรเล่าพลางยิ้ม
“ปุ๋ยของโครงการหลวงเป็น Food Grade หรือธาตุอาหารครับ เราจะให้ในปริมาณเหมาะสมกับความต้องการของผักแต่ละชนิด ไม่มีการเร่งโต ไม่มีการใช้ยาฆ่าแมลงเด็ดขาด เพราะเราปลูกเอง กินเอง และขายเองครับ”สงวนกล่าวเพิ่มเติม
Hydroponics คือ การปลูกพืชโดยให้รากพืชแช่อยู่ในน้ำสารละลายธาตุอาหารโดยตรงผักส่วนใหญ่สามารถปลูกด้วยวิธีนี้ได้ สงวนและนพพรเลือกปลูกทั้งผักสลัดและผักไทยโดยแยกโต๊ะปลูก เนื่องจากผักทั้งสองประเภทต้องการธาตุอาหารแตกต่างกันไม่ว่าจะเป็นกรีนโอ๊ก เรดโอ๊ก ฟิลเลย์ เรดคอรัล บัตเตอร์เฮด คอส เรดคอส ซึ่งทั้งหมดเป็นผักกินใบและนำมาใช้ในจานสลัดใช้เวลาปลูกราว 1 เดือนครึ่งก็เก็บขายได้ ส่วนผักไทยพวกเขาเลือกปลูกผักคะน้า ผักกาดขาวเบา ผักกวางตุ้ง และผักฮ่องเต้ราว 1 เดือนก็เก็บขาย ทั้งนี้ ก่อนการเก็บเกี่ยวยังได้แทนที่สารละลายธาตุอาหารด้วยน้ำธรรมดา หรือที่นพพรเรียกว่า “รันน้ำเปล่า” เพื่อให้ผักของพวกเขาสะอาด ปลอดภัยมากที่สุด
เมื่อเร็วๆนี้ มีข้อมูลที่น่าสนใจจากคณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลธัญบุรี ซึ่งได้ศึกษาเรื่องการสะสมไนโตรตในผักสลัดจากแหล่งปลูกต่างกัน 6 แหล่งแล้วพบว่า ผักสลัดที่ปลูกแบบไฮโดรโพนิกส์นั้น มีปริมาณไนเตรตตกค้างน้อยที่สุด
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiGmJPdbYYBF36NY4MlmSqwQxRwN8HsQB0RphdAOhSKMPyADLXVt6Zk7NrhgxbEDN9aD3G-c5NHlSXiZvLfnH0sO6HJxRpExW6Jh1jElyJV3HGt5rr7w9fWrn4qVUCT2cC51YjSOZC4/s200/12729092_1128952427137868_8489337671951314786_n.jpg)
ทุ่มเทให้กับการปลูกผักแบบไฮโดรโพนิกส์มา2 ปีเต็ม ทุกวันนี้บ้านแทบไม่เหลือพื้นที่ว่างอีกต่อไป สงวนเพิ่มโต๊ะปลูกผักอีกหลายโต๊ะ รวมทั้งสร้างโรงเรือนใหม่ให้ได้มาตรฐาน แม้จะไม่เทียบเท่าโรงเรือนระบบ EVAP ที่ต้องใช้เงินสูงถึงหลักล้าน แต่เขาก็มั่นใจว่า ในอนาคตใบบุญบ้านสวนผักจะสามารถผลิตผักป้อนตลาดได้อย่างมีประสิทธิภาพและสม่ำเสมอแม้จะเป็นฤดูร้อนก็ตาม
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjtMe9IwAZBedcrWGoij1xz8q0QoasH_EIC7T2X6HfBt7ZEEyKCl9e3JvlA2rX5_4qRb6XhgUG_O27r8uVyvfo4ArPXRcH9XnVFaXJVNKiALkLKCIb5wGAwLbdwqJwq36e1LIxktiCF/s200/12390969_1097294600303651_6410028334900994421_n.jpg)
สองสามีภรรยาจะเดินทางไปจังหวัดเชียงใหม่เพื่อซื้อปุ๋ยและเมล็ดพันธุ์ผักของโครงการหลวงเป็นระยะ ถึงแม้ว่าจะมีค่าใช้จ่ายในการเดินทาง อีกทั้งปุ๋ยและเมล็ดพันธุ์ก็ราคาสูงตามคุณภาพ แต่ทั้งสองคนภูมิใจที่ผักของใบบุญบ้านสวนผักมีมาตรฐานเดียวกับผักของโครงการหลวง สำหรับสงวน เขายังเข้าใจอย่างถ่องแท้ถึงคำว่า “เกษตรกร”
“ตั้งแต่หันมาปลูกผักนี่ รู้เลยว่าเกษตรกรเป็นอาชีพที่ต้องอดทนมาก ถ้าต้องซื้อผักผมจะไม่กล้าต่อเลยครับ” สงวนหัวเราะ อีกสิ่งหนึ่งที่เขาค้นพบจากการปลูกผักแบบไฮโดรโพนิกส์ ซึ่งมีรายละเอียดให้ประหลาดใจอยู่เสมอ นั่นคือ “ธรรมชาติเป็นเรื่องมหัศจรรย์จริงๆ” สงวนทิ้งท้าย
0 ความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น