วันที่ 3 พ.ย.65 โรงพยาบาลเชียงรายประชานุเคราะห์ ได้โพสเรื่องราวของชายวัย 43 ปี สัญชาติเมียนมา ที่ได้เสียชีวิตลง โดยมารดา และน้องสาวของผู้เสียชีวิต ได้สร้างบุญกุศลใหญ่ให้กับผู้เสียชีวิตเป็นครั้งสุดท้าย โดยการยินยอมบริจาค อวัยวะ คือไต 2 ข้าง และดวงตา 2 ดวง ให้แก่ทางโรงพยาบาล เพื่อไปช่วยเหลือผู้ป่วยรายอื่นที่ยังคงรอรับการบริจาค
ซึ่งทางโรงพยาบาลเชียงรายประชานุเคราะห์ ขออนุโมทนาบุญ กับครอบครัวผู้บริจาคอวัยวะ มา ณ ที่นี้ด้วย
0 ความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น