กรมอุตุนิยมวิทยารายงานว่า เมื่อวานนี้(19 เม.ย. 2566) อุณหภูมิสูงสุดบริเวณประเทศไทย
![🌻](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t73/1.5/16/1f33b.png)
![🌻](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t73/1.5/16/1f33b.png)
ขณะที่ จ.ลำปาง ทำสถิติร้อนที่สุดในภาคเหนือ ช่วงเดือนเม.ย.นี้ มาแล้ว 8 วัน โดยที่ อ.เถิน 5 วัน และ ที่ อ.เมืองลำปาง 3 วัน ซึ่งอุณหภูมิสูงสุดที่วัดได้ เมื่อวันที่ 14 เม.ย.66 อ.เมืองลำปางทำสถิติไว้ที่ 43.4 องศาเซลเซียส
ติดตามรายงานอากาศได้ที่ http://www.cmmet.tmd.go.th/forecast/pt/Max_Min/Apr_2023/Max_Apr_2023.php
0 ความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น