เมื่อวันที่ 13 มีนาคม 2567 ผศ.สุวรรณี จันทร์ตา รองอธิการบดีฝ่ายวิชาการ เป็นประธานและร่วมเป็นสักขีพยาน ในพิธีลงบันทึกข้อตกลงความร่วมมือ ว่าด้วยความร่วมมือขับเคลื่อนการพัฒนาท้องถิ่นดิจิทัล การพัฒนาองค์ความรู้และสมรรถนะดิจิทัลสำหรับประชาชน โดยมี ผศ.ปรีชา โพธิ์แพง ผู้อำนวยการสำนักวิทยบริการและเทคโนโลยีสารสนเทศ กล่าวรายงาน ณ ห้องประชุมโอฬารรมย์ อาคารโอฬาร โรจน์หิรัญ มหาวิทยาลัยราชภัฏลำปาง การลงนาม MOU ในครั้งนี้เป็นการร่วมลงนามความร่วมมือนาม ระหว่างสำนักวิทยบริการและเทคโนโลยีสารสนเทศ มหาวิทยาลัยราชภัฏลำปาง กับองค์บริหารส่วนท้องถิ่น 10 แห่ง ได้แก่ เทศบาลตำบลบ้านสา เทศบาลตำบลเกาะคา เทศบาลตำบลนาครัว เทศบาลเมืองเขลางค์นคร เทศบาลเมืองพิชัย องค์การบริหารส่วนตำบลบ่อแฮ้ว องค์การบริหารส่วนตำบลสบป้าด องค์การบริหารส่วนตำบลบ้านหวด และองค์การบริหารส่วนตำบลบ้านดง เทศบาลตำบลเวียงตาล การลงนามความร่วมมือในครั้งนี้เป็นการดำเนินงานภายใต้โครงการพัฒนาทักษะดิจิทัลประชาชนจังหวัดลำปางและลำพูน โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อสร้างความร่วมมือในการส่งเสริมและยกระดับการให้บริการการพัฒนาทักษะดิจิทัลสำหรับประชาชนให้แก่ประชาชนในพื้นที่ สร้างความร่วมมือพัฒนาและการแลกเปลี่ยนความรู้ในการส่งเสริมและยกระดับการให้บริการด้านการพัฒนาทักษะดิจิทัลสำหรับประชาชนในพื้นที่
![](https://img2.pic.in.th/pic/coverwebf0d5f2d3e1e95d47.jpeg)
![](https://img2.pic.in.th/pic/22e1bc9bf04787e9e6.jpeg)
![](https://img5.pic.in.th/file/secure-sv1/dc0de7812520d059f5e528d28199f887.jpeg)
วันพุธที่ 13 มีนาคม พ.ศ. 2567
Home »
LannaPR
» สวท.ร่วมกับ 10 อปท.MOU ขับเคลื่อนโครงการพัฒนาสมรรถนะดิจิทัลประชาชนจังหวัดลำปางและลำพูน
0 ความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น