วันที่ 10 มี.ค.67 เจ้าหน้าที่ตำรวจ สภ.เขลางค์นคร อ.เมืองลำปาง รับแจ้งพบผู้เสียชีวิตไม่ทราบสาเหตุ บริเวณใต้สะพานต่างระดับ ตำบลชมพู อำเภอเมือง จังหวัดลำปาง จึงประสานแพทย์นิติเวช รพ.ลำปาง และเจ้าหน้าที่สมาคมกู้ภัยอัมรินทร์ ร่วมตรวจสอบ
พบผู้เสียชีวิตเป็นชาย 1 ราย ไม่ทราบชื่อ โดยบริเวณจุดเกิดเหตุได้ทำเป็นที่พักนอนชั่วคราว มีอุปกรณ์ประกอบอาหารบางส่วน และขยะจำนวนมาก ส่วนสาเหตุอยู่ระหว่างสอบสวน เบื้องต้นคาดว่าอาจจะป่วยด้วยโรคประจำตัว ประกอบกับสภาพอากาศที่ร้อนจัดในขณะนี้
สมาคมกู้ภัยอัมรินทร์ ได้ดำเนินการนำร่างผู้เสียชีวิต ส่งนิติเวชโรงพยาบาลลำปาง เพื่อติดตามหาญาติต่อไป
Cr. สมาคมกู้ภัยอัมรินทร์ ลำปาง
0 ความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น